
MUHTASARI WA HALI YA HEWA KWA MACHI, 2018 NA MWELEKEO 
WA APRILI, 2018  
  
Dondoo za Aprili, 2018  
Taarifa hii inatoa muhtasari wa hali ya viashiria vya hali ya hewa na 
mwenendo wa mvua katika mwezi wa Machi, 2018 na mwelekeo wa viashiria 
na hali ya mvua kwa mwezi Aprili, 2018 nchini. 

 
a) Mvua za ‘Msimu’ katika maeneo yanayopata mvua mara moja kwa 

mwaka zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2018. 
 

b) Mvua zinatarajiwa kuendelea kunyesha katika maeneo mengi 
yanayopata misimu miwili ya mvua hususan wiki mbili za kwanza za 
mwezi, isipokuwa maeneo ya Nyanda za juu kaskazini mashariki 
ambapo vipindi virefu vya ukavu vinatarajiwa. 

 
 

1.0  MUHTASARI WA HALI YA HEWA KWA KIPINDI CHA MWEZI 
MACHI, 2018 NA MATAZAMIO KWA MWEZI APRILI, 2018.   
 
 

1.1 MUHTASARI WA HALI YA HEWA KWA KIPINDI CHA MWEZI 
MACHI, 2018 
  
Wiki tatu za mwanzo za mwezi Machi, mvua za ‘Masika’ na ‘Msimu’ 
zimekuwa za kuridhisha katika maeneo mengi ya nchi, upungufu wa mvua 
umeonekana katika maeneo mengi ya nchi katika wiki ya mwisho ya mwezi 
Machi. 
 
 
2.0 MATAZAMIO APRILI, 2018   
  
2.1 MIFUMO YA HALI YA HEWA  
Joto la chini ya wastani linatarajiwa katika eneo la kati la Kitropikali la bahari 
ya Pasifiki pamoja na eneo la Pwani ya Angola, hata hivyo joto la juu ya 
wastani linatarajiwa katika eneo la kusini magharibi mwa bahari ya Hindi, 
ambapo hali ya joto la wastani inatarajiwa katika pwani ya Somalia. Hali hii 
ya mifumo inatarajiwa kuchangia kuwepo kwa mvua za wastani katika 
maeneo mengi ya nchi.  
 
 
2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA MWEZI APRILI, 2018  
 
Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Pwani, Dar es Salaam, maeneo ya 
kaskazini mwa mkoa wa Morogoro pamoja na visiwa vya Unguja na 
Pemba):   Vipindi vingi vya mvua vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo 



hususan katika wiki ya kwanza na ya pili, ikifuatiwa na upungufu wa mvua 
wiki ya tatu na ya nne ya mwezi. 
 
Nyanda za juu kaskazini mashariki (Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na 
Manyara): Upungufu wa mvua unatarajiwa katika maeneo mengi katika wiki 
ya kwanza na ya pili ya mwezi, ikifuatiwa na Ongezeko la mvua katika wiki 
ya tatu na ya nne ya mwezi Aprili, 2018. 
 
Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, 
Mara na Simiyu): Vipindi vingi vya mvua vinatarajiwa katika baadhi ya 
maeneo hususan katika wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi April, ikifuatiwa 
na upungufu wa mvua katika wiki mbili za mwezi zilizosalia.  
 
Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora):  Vipindi vingi 
vya mvua vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo hususan katika wiki ya 
kwanza na ya pili ya mwezi April, ikifuatiwa na upungufu wa mvua katika 
wiki mbili za mwezi zilizosalia. 
 
Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Mvua za wastani 
zinatarajiwa katika kipindi cha mwezi Aprili, 2018. 
 
Nyanda za juu kusini magharibi (Mikoa ya Rukwa, Njombe, Iringa, Mbeya 
pamoja na maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro): Vipindi vingi vya 
mvua vinatarajiwa katika maeneo machache hususan wiki mbili za mwanzo 
wa mwezi, zikifuatiwa na mvua za wastani katika maeneo mengi wiki mbili 
za mwisho.  
 
Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vingi vya mvua 
vinatarajiwa hususan katika wiki mbili za mwanzo za mwezi Aprili, 
ikifuatiwa na upungufu wa mvua katika kipindi kilichosalia. 
 
Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma): Vipindi vingi vya mvua vinatarajiwa 
hususan katika wiki mbili za mwanzo za mwezi Aprili, ikifuatiwa na 
upungufu wa mvua katika kipindi kilichosalia. 
 
Imetolewa na;  
 
MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 


