
 

WIZARA YA UJENZI, UCHUKUZI NA MAWASILIANO 

  MAMLAKA  YA HALI YA HEWA 
S.L.P.3056, DAR-ES-SALAAM 

Fax: 2460735.email:met@meteo.go.tz 
UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO 

TAREHE: 13/06/2018. 

 

[Mkoa wa Mara]:  

 

 

Hali ya Mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mkoa wa Tanga na Visiwa vya Unguja na Pemba]: 

 
 

Hali ya Mawingu kiasi, mvua nyepesi katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

 

[Mikoa ya Kagera, Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]:  

[Mikoa ya Songwe, Njombe, Mbeya, Iringa na Rukwa]:  

[Mikoa ya Dodoma na Singida]:  

[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]:  

[Mikoa ya Kilimanjaro, Manyara na Arusha]: 

[Mikoa ya Morogoro, Dar es Salaam na Pwani]:  

[Mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara]:  

 
 

Hali ya Mawingu kiasi na vipindi virefu vya jua. 

 
 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI: 

MJI 
Kiwango cha juu 

cha joto 

Kiwango cha chini 

cha joto 

Mawio 

(Saa) 

Machweo 

 (Saa) 

ARUSHA 22°C  15°C  12:36 12:30 

D'SALAAM 30°C 22°C 12:31 12:13 

DODOMA 27°C 15°C 12:43 12:29 

KIGOMA  30°C 17°C 01:05 12:54 

MBEYA 23°C 10°C 12:58 12:32 

IRINGA 25°C 13°C 12:47 12:26 

NJOMBE 14°C 8°C 12:47 12:26 

MWANZA 30°C 16°C 12:48 12:45 

TABORA 28°C 16°C 12:54 12:42 

TANGA 28°C 21°C  12:29 12:17 

ZANZIBAR 29°C 23°C 12:31 12:13 

 

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini kwa kasi ya Km 30 kwa saa kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka 

Kusini-Mashariki kwa kasi ya Km 40 kwa saa kwa Pwani ya Kusini. 

 

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa Kiasi hadi Makubwa. 

 

Matazamio kwa siku ya Ijumaa tarehe 15/06/2018: Kupungua kwa kasi ya upepo katika Ukanda wa Pwani yote. 

 

Utabiri huu umetolewa leo Tarehe: 13/06/2018. 

 

NA: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 
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